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                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan anatarajia 
kufanya ziara ya kikazi katika Jamhuri ya Namibia kesho tarehe 21 Machi, 2025 kuhudhuria 
sherehe za uapisho wa Rais Mteule wa nchi hiyo Mhe. Netumbo Nandi-Ndaitwah. 
 
Rais Dkt. Samia amealikwa kama Mgeni Rasmi na anatarajia kuhutubia kwenye sherehe 
hizo za uapisho zitakazofanyika sambamba na Maadhimisho ya Miaka 35 ya Uhuru wa 
Namibia. 
 
Mahusiano baina ya Tanzania na Namibia ni ya kidugu na kihistoria ambayo yaliasisiwa 
na Hayati Julius Nyerere na Hayati Sam Nujoma kipindi cha harakati za ukombozi wa nchi 
za Kusini mwa bara la Afrika. 
 
Mahusiano haya yameendelea kukuzwa na kulelewa na Viongozi wote Wakuu 
waliowafuatia katika nyanja mbali mbali. 
 
Mbali na kuhudhuria sherehe hizo Rais Dkt. Samia atapata fursa ya kusalimiana na 
mwenyeji wake na kufanya mazungumzo ya kukuza na kuimarisha mahusiano.  
 
Kwa mara ya kwanza Namibia itapata Rais Mwanamke hivyo kufanya idadi ya Marais 
Wanawake barani Afrika kuwa wawili akiwemo Rais Dkt. Samia. 
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